วันนี้ (10 กรกฎาคม 2567) หมวดวิชาศึกษาทั่วไป มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา จัดกิจกรรม Special Class ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ได้รับเกียรติจากคณะผู้บริหารของมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ที่มีความรู้ และความเชี่ยวชาญในศาสตร์รายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไป ได้เข้าชั้นเรียนเพื่อพบปะและร่วมปฏิบัติการสอนให้แก่นักศึกษา ในรายวิชาหมวดวิชาศึกษาทั่วไป โดยกองบริการการศึกษาจะดำเนินการจัดปฏิทินการเข้าชั้นเรียนของผู้บริหาร หมุนเวียนตลอดทั้งภาคการศึกษาที่ 1/2567 เพื่อเป็นการสร้างแรงบันดาลใจ เสริมสร้างประสบการณ์ในการดำเนินชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัย อีกทั้งเพื่อเป็นกำลังใจให้แก่นักศึกษา ในการศึกษาเล่าเรียนให้ประสบความสำเร็จในอนาคต ทั้งนี้ในรายวิชาสุนทรียะ หมวดวิชาศึกษาทั่วไปได้รับเกียรติจากอาจารย์วราห์ เทพณรงค์ ประธานหลักสูตรครุศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการประถมศึกษา ร่วมปฏิบัติการสอน ณ ห้องประชุมซาลัค ชั้น 4 อาคารคณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา