วานนี้ (1 กรกฎาคม 2567) ฝ่ายวิชาการและคุณภาพบัณฑิต จัดกิจกรรมการประกวด YRU’S GOT TALENT อะไรก็ได้ที่เป็น TALENT 2024 ณ หอประชุมหลักเล็ก มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ซึ่งกิจกรรมดังกล่าว เป็นสวนหนึ่งของงาน 90 ปี มรย. วิทยาลัยครูสู่ราชภัฏ คลังปัญญาแห่งชายแดนใต้ เพื่อเป็นเวที และส่งเสริมการแสดงความสามารถของเยาวชน ตลอดจนบุคคลทั่วไป โดยมีผู้สนใจสมัครเข้าร่วมแข่งขัน จำนวน 19 ทีม และได้รับเกียรติจากคณะกรรมการ จำนวน 3 ท่าน ประกอบด้วย คุณอิรฟาน อูเซ็ง อินฟลูเอนเซอร์ คุณอนุวา สะเตาะ ครูผู้ช่วย และคุณวธนัน ถ้วนถวิล ผอ.ศูนย์การเรียนรู้ TK Park ทั้งนี้ทีมที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม Naief ทีมที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ได้แก่ทีม ThaiNuk Entertain ทีมที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ได้แก่ ทีม This is me และทีมที่ได้รับรางวัลชมเชย ได้แก่ ทีม Cover Dance Satit