คณาจารย์ และนักศึกษาของหลักสูตรของมหาวิทยาลัย ร่วมจัดแสดงนิทรรศการวิชาการ และจัดแสดงผลผลิตของหลักสูตร ในงาน 90 ปี มรย. จากวิทยาลัยครูสู่ราชภัฏ คลังปัญญาแห่งชายแดนใต้ รวมทั้งสิ้น 72 บูธ ณ บริเวณโดยรอบอาคารประกอบ หอประชุมหลังเล็ก มหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ระหว่างวันที่ 1-5 กรกฎาคม 2567 โดยภายในงานจะมีการจัดแสดงนิทรรศการหลักสูตร สาธิตผลผลิตของหลักสูตร การสาธิต และเกมเสริมทักษะต่าง ๆ ของหลักสูตร ให้ผู้เข้าร่วมชมนิทรรศการได้ร่วมสนุกตลอดทั้งงาน ในการนี้ได้มีแขกผู้มีเกียรติของมหาวิทยาลัย นักศึกษา นักเรียน และประชาชนทั่วไปได้เข้าร่วมเยี่ยมชมบูธนิทรรศการหลักสูตรอย่างคึกคัก